‘ലോക്കി വരുന്നു’ ലോക്കാവാതെ നോക്കാം

‘ലോക്കി വരുന്നു’ ലോക്കാവാതെ നോക്കാം

ന്യൂഡല്‍ഹി: സൈബര്‍ ലോകത്തെ ഭീതിയിലാഴ്ത്തിയ റാന്‍സംവേര്‍ ആക്രമണം വീണ്ടും ഉണ്ടായേക്കുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ്. ലോക്കി എന്ന റാന്‍സംവേറാണ് ഭീതിപരത്തി വ്യാപിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങിനില്‍ക്കുന്നത്. ഇതു സംബന്ധിച്ച് സര്‍ക്കാര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് പുറത്തിറക്കി. ഇമെയിലായാണ് ലോക്കി കമ്ബ്യൂട്ടറുകളിലെത്തുന്നത്. അതു തുറക്കുമ്പോള്‍ റാന്‍സംവേര്‍ കംപ്യൂട്ടറില്‍ പ്രവേശിച്ച് നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുക്കും. പണം കൊടുത്താലേ പിന്നീടു കംപ്യൂട്ടര്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കൂ.

മെയില്‍ നിരുപദ്രവിയാണെമട്ടിലാകും ശീര്‍ഷകം. ദയവായി പ്രിന്റ് ചെയ്യു, രേഖകള്‍, ചിത്രം, ജോലി അറിയിപ്പ്, ബില്‍ എന്നിങ്ങനെയുള്ള ശീര്‍ഷകങ്ങളിലാവും സന്ദേശം ലഭിക്കുക. സന്ദേശങ്ങള്‍ സിപ് ഫയലുകളായാട്ടാവും ഉണ്ടാവുക. അതു തുറക്കുമ്പോള്‍ റാന്‍സംവേര്‍ കംപ്യൂട്ടറില്‍ പ്രവേശിച്ച് നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുക്കും. പണം കൊടുത്താലേ പിന്നീടു കംപ്യൂട്ടര്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കൂ.ഒന്നരലക്ഷം രൂപവരെ ഓരോ കംപ്യൂട്ടറില്‍നിന്നും പിഴപ്പമായി ചോദിക്കാം

Leave a Reply

Your email address will not be published.